เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม พ.ศ 2566 พระมหาไพจิตร อุตฺตมธมฺโม,ดร. ผู้อำนวยการศูนย์บริการวิชาการ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตมหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย ออกแนะแนวแจกโบรชัวร์รับสมัครนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2567 ในงานประชุมพระสังฆาธิการเจ้าคณะจังหวัด เจ้าคณะอำเภอ เจ้าคณะตำบล เจ้าอาวาส พระเลขานุการคณะสงฆ์ ภาค 1-2-3 (ธรรมยุต) จังหวัดนนทบุรี ปทุมธานี พระนครศรีอยุธยา อ่างทอง สระบุรี ลพบุรี สิงห์บุรี ชัยนาท และอุทัยธานี ณ วัดป่าเทพเนรมิต ตำบลถนนใหญ่อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี ระหว่างวันที่ 19-20 ธันวาคม พ.ศ 2566
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277570_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277572_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277573_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277575_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277576_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277577_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277579_0.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__87277580_0.jpg)