![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/TheKing9_1310-1024x512.jpg)
เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2564 มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตมหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย จัดกิจกรรม “น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ” ณ อาคาร 80 สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ ในวันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2564 เวลา 12.30 น.เป็นต้นไป โดยกิจกรรมมีรายละเอียดดังนี้
ผศ.ดร.สำราญ ศรีคำมูล ผู้ช่วยอธิการบดี จุดธูปเทียนเครื่องทองน้อย หน้าพระบรมพระฉายาลักษณ์
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3235-1024x683.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3254-1024x683.jpg)
ในเวลาถัดมา พระกิตติสารสุธี รองอธิการบดี นำเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศล
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3301-1024x683.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3357-1024x683.jpg)
เจริญจิตภาวนาถวายเป็นพระราชกุศล 9 นาที
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3368-1024x683.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3396-1024x683.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3315-1024x683.jpg)
![](https://mrc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/IMG_3362-1024x683.jpg)
และต่อจากนั้น ผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษา ร่วมกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดภายในบริเวณวิทยาเขต
บรรยากาศกิจกรรมในภาพรวม